\n"; } ?>
Rotating Banner with Links
ad banner
Top Ad
banner ad

தமிழ் மொழிப் பயன்பாடு அது வாழும் கலாச்சார கலைப்பொருள்

எமது மொழி, ஒரு சிக்கலான மற்றும் ஆற்றல்மிக்க தகவல்தொடர்பு அமைப்பாக, மனித கலாச்சாரத்தின் வளமான திரைச்சீலைக்கு, வாழும் சான்றாக செயல்படுகிறது. காலப்போக்கில் உறைந்திருக்கும் செயலற்ற அருங்காட்சியகத்தைப் (நூதனசாலை) போலன்றி, மொழி தொடர்ந்து உருவாகி, தழுவி, அதன் பேச்சாளர்களின் சமூக மாற்றங்கள் மற்றும் மதிப்புகளைப் பிரதிபலிக்கிறது. மொழியியல் அருங்காட்சியகத்தில் (நூதனசாலை) காட்சிக்குத் தள்ளப்படுவதற்குப் பதிலாக, மொழிப் பயன்பாடு என்பது ஒரு கலாச்சார, உயிருள்ள பொருளாகும் என்ற கருத்தை இந்தக் கட்டுரை ஆராய்கிறது.

மொழியின் வாழும் இயல்பு

மொழி என்பது ஒரு நிலையான பொருள் அல்ல. ஆனால் மனித இருப்பின் எப்போதும் மாறிவரும் சூழல்களுக்கேற்ப வளரும், மாறும் மற்றும் பதிலளிக்கும் ஒரு உயிருள்ள, சுவாச நிகழ்வு அது. ஒரு துடிப்பான சுற்றுச்சூழல் அமைப்பு அதன் சூழலில் உயிர்வாழ்வதற்காக உருவாகிறது, மொழி அது சேவை செய்யும் சமூகத்தின் தேவைகள், ஆசைகள் மற்றும் சவால்களுக்கு ஏற்றது. புதிய சொற்கள் உருவாக்கப்படுகின்றன, அர்த்தங்கள் மாறுகின்றன. மேலும் மொழியியல் கட்டமைப்புகள் காலப்போக்கில் உருமாறி, எந்த நேரத்திலும் ஒரு கலாச்சாரத்தின் சாரத்தை உள்ளடக்கியதாக விளங்கும்.

மொழியின் வாழ்க்கைத் தன்மைக்கு ஒரு பிரதான உதாரணம் புதிய சிந்தனைகளின் தொடர்ச்சியான வருகையாகும், அத்துடன் புதிய கருத்துக்கள் அல்லது தொழில்நுட்ப முன்னேற்றங்களை விவரிக்க, புதிதாக உருவாக்கப்படும் சொற்கள் முக்கிய காரணம் எனலாம். “செல்ஃபி”, “ஆப்” அல்லது “ட்வீட்” போன்ற சொற்களின் விரைவான ஒருங்கிணைப்பு, சமகால யதார்த்தங்களைத் தழுவி, இடமளிக்கும் மொழியின் திறனை எடுத்துக்காட்டுகிறது. இந்த வழியில், மொழி என்பது பாதுகாக்கப்பட வேண்டிய ஒரு நிலையான பொருள் அல்ல, ஆனால் அதைச் சுற்றியுள்ள உலகத்தைப் பிரதிபலிக்கும் மற்றும் பதிலளிக்கும் ஒரு ஆற்றல்மிக்க கருவியாகும்.

தமிழ் மொழிப் பயன்பாட்டின் கலாச்சார முக்கியத்துவம்

தமிழ் மொழி என்பது தகவல்தொடர்புக்கான ஒரு பயனுள்ள கருவி என்பதை விட மிகப் பெரிது; எமது சமூகத்தின் கூட்டு அடையாளம், வரலாறு மற்றும் மதிப்புகளைக் கொண்ட ஒரு கலாச்சார கலைப்பொருளாகும். ஒவ்வொரு மொழியும் அதன் பேச்சாளர்களின் பகிரப்பட்ட அனுபவங்கள், கதைகள் மற்றும் முன்னோக்குகளின் களஞ்சியமாகும். உதாரணம் கண்ணதாசன், பாரதியார், செங்கைஆழியன் (இலங்கை) படைப்புக்களில் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட சொற்கள், பயன்படுத்தப்படும் சொற்கள் மற்றும் மொழியியல் நுணுக்கங்கள் அனைத்தும் மொழியின் மூலம் பின்னப்பட்ட தனித்துவமான கலாச்சார நாடாவுக்கு பங்களிக்கின்றன.

 மேலும், கலாச்சார நுணுக்கங்களை வெளிப்படுத்துவதற்கும் பாரம்பரியங்களைத் தலைமுறைகளுக்குக் கடத்துவதற்கும் மொழி ஒரு சக்திவாய்ந்த ஊடகமாக செயல்படுகிறது. மொழிச்சொற்கள், உருவகங்கள் மற்றும் மொழியியல் சடங்குகள் மூலம், ஒரு சமூகம் அதன் உலகக் கண்ணோட்டத்தை வெளிப்படுத்துகிறது; சமூகத் தொடர்புகளை நிர்வகிக்கும் எழுதப்படாத விதிகளை வழங்குகிறது. எனவே, மொழி என்பது வெறும் தகவல்களைத் தெரிவிப்பதற்கான ஒரு வழிமுறை மட்டுமல்ல; இது ஒரு கலாச்சாரத்தின் ஆன்மா வெளிப்பாட்டைக் கண்டுபிடிக்கும் ஒரு பாத்திரமாகும்.

மொழிகள் ஒரே மாதிரியான பொருட்கள் அல்ல; அவை பிராந்திய, சமூக மற்றும் வரலாற்று மாறுபாடுகளைத் தங்களுக்குள் கொண்டு செல்கின்றன. இது தமிழகம், இலங்கை, சிங்கப்பூர், மலேசியத் தமிழ் சார்ந்த பேச்சு வழக்குகள், உச்சரிப்புகள் மற்றும் மொழியியல் நுணுக்கங்கள் மனித சமூகங்களின் பன்முகத் தன்மையை வெளிப்படுத்தும் ஒரு கலாச்சாரத்திற்குள் பன்முகத்தன்மையைக் குறிக்கின்றன. அருங்காட்சியகம் போன்ற மாநிலத்தில் மொழியை உறைய வைக்கும் முயற்சிகள் இந்த துடிப்பான மாறுபாடுகளை அழித்து, மொழியியல் பன்முகத்தன்மையில் உள்ளார்ந்த கலாச்சார செழுமையை முடக்கும் அபாயம் உள்ளது.

தமிழ் மொழிக்கும் சமூகத்திற்கும் இடையே வாழும் தொடர்பு

நமது தமிழ் மொழி என்பது அதை பயன்படுத்தும் சமூகத்திலிருந்து பிரிக்க முடியாதது. இது அதன் பேச்சாளர்களின் சமூக இயக்கவியல், அதிகார கட்டமைப்புகள் மற்றும் நடைமுறையில் உள்ள சித்தாந்தங்களைப் பிரதிபலிக்கிறது. சமூக நெறிமுறைகள் உருவாகும்போது, மொழியும் மாறுகிறது, மாறிவரும் அணுகுமுறைகளைப் பிரதிபலிக்கிறது மற்றும் உள்ளடக்கத்தை வளர்க்கிறது. பாலின-நடுநிலை மொழிக்கான தற்போதைய போராட்டம், எடுத்துக்காட்டாக, சமூக உணர்வுகளை சவால் செய்வதிலும் மறுவடிவமைப்பதிலும் மொழியின் பங்கை எடுத்துக்காட்டுகிறது.

மாறாக, தமிழ்ச் சமூகத்தை வடிவமைப்பதில் மொழியும் முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது. நாம் தேர்ந்தெடுக்கும் வார்த்தைகள், நாம் கட்டமைக்கும் கதைகள் மற்றும் கருத்துகளுக்கு நாம் ஒதுக்கும் அர்த்தங்கள் கூட்டு நனவை உருவாக்க பங்களிக்கின்றன. சமூகக் கட்டுமானத்திற்கான ஒரு கருவியாக மொழி செயல்படுகிறது, தனிநபர்கள், தங்களை மற்றும் மற்றவர்களை எவ்வாறு உணர்கிறார்கள் என்பதைப் பாதிக்கிறது. இந்த அர்த்தத்தில், மொழி என்பது சமூகத்தின் செயலற்ற பிரதிபலிப்பு அல்ல, மாறாக அதை வடிவமைத்து வடிவமைக்கும் ஒரு செயலில் உள்ள சக்தியாகும்.

புதுமை மற்றும் படைப்பாற்றலுக்கான கருவியாக தமிழ் மொழி

கடந்த காலத்தின் நினைவுச்சின்னமாக இல்லாமல், தமிழ் மொழி என்பது புதுமை மற்றும் படைப்பாற்றலுக்கான சக்திவாய்ந்த வாகனமாகும். மொழியியல் வெளிப்பாட்டில் உள்ளார்ந்த தகவமைப்புத் திறன் புதிய யோசனைகளை உருவாக்கவும், புதினக் கருத்துகளை ஆராய்வதற்கும், புதுமையான முன்னோக்குகளை வெளிப்படுத்தவும் அனுமதிக்கிறது. இலக்கியம், கலை மற்றும் அறிவியல் சொற்பொழிவுகளில், மொழியானது புதுமைகளைப் பகிர்ந்து கொள்ளும் ஊடகமாகச் செயல்படுகிறது.

மொழியியல் கண்டுபிடிப்புகளின் கருத்து இலக்கிய உலகில் தெளிவாகத் தெரிகிறது, அங்கு ஆசிரியர்கள் தொடர்ந்து புதிய யோசனைகளையும் உணர்ச்சிகளையும் வெளிப்படுத்த மொழியின் எல்லைகளைத் தள்ளுகிறார்கள். எழுத்தாளர் குருநாதன் ‘ராமையா’  நனவின் ஓடு பட கதை பாணியில் இருந்து ‘கடைசி விவசாயி’ மற்றும் இதர விவசாயம் சார்ந்து வெளிவந்த படங்களை இயக்கிய இயக்குநர் மணிகண்டன் பயன்படுத்திய மொழி வரை, ஆசிரியர்கள் தங்கள் படைப்பு வெளிப்பாடுகளுக்கு மொழியை உயிருள்ள வரைதிரையாகப் பயன்படுத்துகின்றனர். மொழியின் இந்தச் சுறுசுறுப்பானது ஆசிரியரின் தனிப்பட்ட படைப்பாற்றலைப் பிரதிபலிப்பதோடு மட்டுமல்லாமல், பரந்த கலாச்சார நிலப்பரப்பிற்கும் பங்களிக்கிறது.

அறிவியல் மற்றும் தொழில்நுட்ப முன்னேற்றத்தில் மொழியும் முக்கிய பங்கு வகிக்கின்றது. புதிய கண்டுபிடிப்புகள் வெளிவரும்போதும், புதுமையான கருத்துக்கள் அறிமுகப்படுத்தப்படும்போதும், இந்தப் புதுமைகளுக்கு ஏற்றவாறு மொழியையும் மாற்றியமைக்க வேண்டும். விஞ்ஞான சொற்களின் உருவாக்கம், நிரலாக்க மொழிகளின் வளர்ச்சி மற்றும் மருத்துவ வாசகங்களின் நிலையான பரிணாமம் ஆகியவை முன்னேற்றம் மற்றும் கண்டுபிடிப்பை எளிதாக்கும் ஒரு வாழ்க்கை கருவியாக மொழியின் பங்கை எடுத்துக்காட்டுகின்றன.

தமிழ் மொழியின் வாழும் இயல்பைப் பாதுகாத்தல்

தமிழ் மொழி இயல்பாகவே ஆற்றல் மிக்கதாக இருந்தாலும், அது பாதுகாத்தல் அல்லது தரப்படுத்தல் முயற்சிகளில் இருந்து விடுபடாது. மொழி அகாடமிகள், அகராதிகள் மற்றும் நடை வழிகாட்டிகள் ஆகியவை மொழியியல் நெறிமுறைகளைக் குறியிடவும், ஒழுங்கின் ஒற்றுமையைப் பேணவும் உருவாக்கப்படுகின்றன. இருப்பினும், இந்த கருவிகளைச் சரியான நேரத்தில் உறைய வைக்கும் வழிமுறையாக தவறாகப் புரிந்துகொள்வதில் ஆபத்து உள்ளது, இது ஒரு உயிருள்ள, சுவாசிக்கும் பொருளாக இல்லாமல் ஒரு தேங்கி நிற்கும் நினைவுச்சின்னமாக மாறும்.

பாதுகாப்பு முயற்சிகள் மொழியியல் ஒத்திசைவைப் பேணுவதற்கும் இயற்கையான பரிணாமத்தை அனுமதிப்பதற்கும் இடையே ஒரு நுட்பமான சமநிலையை ஏற்படுத்த வேண்டும். ஒரு மொழி மிகவும் கடினமானதாக மாறும், பேசுபவர்களை அந்நியப்படுத்தும், புதிய யோசனைகளின் வெளிப்பாட்டைத் தடுக்கும் மற்றும் மொழியியல் பன்முகத்தன்மையில் உள்ளார்ந்த கலாச்சார அதிர்வைத் தடுக்கிறது. அதற்கு பதிலாக, முயற்சிகள் மொழியின் ஆற்றல்மிக்க தன்மையை ஆவணப்படுத்துதல் மற்றும் கொண்டாடுதல் ஆகியவற்றில் கவனம் செலுத்த வேண்டும்.

இறுதியாக, எமது மொழிப் பயன்பாடு என்பது ஒரு மொழியியல் அருங்காட்சியகத்தின் நிலையான பகுதிக்குள் அடைத்து வைக்கப்படுவதைத் தடுக்கும் ஒரு கலாச்சார, வாழும் நிகழ்வு ஆகும். இது ஒரு மாறும் கருவியாகும், அது வளரும் சமூகங்களை பிரதிபலிக்கிறது மற்றும் வடிவமைக்கிறது. மொழியின் நிலையான பரிணாமம், அதனுள் பொதிந்துள்ள கலாச்சார முக்கியத்துவம் மற்றும் புதுமைக்கான வடிகாலாக அதன் பங்கு ஆகியவை அதன் வாழ்க்கைத் தன்மையை உறுதிப்படுத்துகின்றன.

தமிழ் மொழியைப் பாராட்டுவது என்பது அதனுடன் தீவிரமாக ஈடுபடுவதும், அதன் பரிணாமத்தை தழுவுவதும், அதன் பன்முகத்தன்மையைக் கொண்டாடுவதும் ஆகும். கடந்த காலத்தின் நினைவுச்சின்னமாக மொழியைப் பாதுகாக்க முயற்சிப்பதற்குப் பதிலாக, வளர்ச்சி, மாற்றம் மற்றும் செறிவூட்டலுக்கான அதன் திறனை சமூகம் அங்கீகரிக்க வேண்டும். அவ்வாறு செய்வதன் மூலம், மொழியானது நமது பகிரப்பட்ட மனித நேயத்தின் துடிப்பான பிரதிபலிப்பாக இருப்பதை உறுதிசெய்கிறோம். 

-யோகி

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

banner ad
Bottom Sml Ad