\n"; } ?>
Rotating Banner with Links
ad banner
Top Ad
banner ad

கிறிஸ்துமஸ் மனோநிலை

கிறிஸ்துமஸ் மதத்திற்கு அப்பாற்பட்ட ஒரு கொண்டாட்டம்.

உலகெங்கிலும் உள்ள மில்லியன் கணக்கான மக்களால் கொண்டாடப்படும் விடுமுறையான நத்தார் அல்லது கிறிஸ்துமஸ்மற்றும் அதனுடனான மனோதத்துவ மகிமை தமிழர்களாகிய எமக்கும், ஏனையவர்க்கும் ஆச்சரியத்தின் ஆழ்ந்த உணர்வைக் கொடுக்கக் கூடியது. இது பலருக்கு ஆழ்ந்த மத முக்கியத்துவத்தைக் காட்டுவதாக இருந்தாலும், கிறிஸ்துமஸ் மனோநிலையானது மத நம்பிக்கைகளின் எல்லைகளுக்கு அப்பால் நீண்டுள்ளது. மகிழ்ச்சி, இரக்கம், ஒற்றுமை மற்றும் கொடுக்கும் மனப்பாங்கு ஆகியவற்றின் உலகளாவிய கொண்டாட்டத்தைத் தழுவுகிறது. இந்தக் கட்டுரையில், கிறிஸ்துமஸ் ஆவியின் சாராம்சம், அதன் தோற்றம், அது எவ்வாறு மத எல்லைகளைக் கடந்து செல்கிறது மற்றும் பல்வேறு நம்பிக்கைகள் மற்றும் கலாச்சாரங்களைச் சேர்ந்த மக்களின் இதயங்களில் அது ஏன் தொடர்ந்து ஒரு சிறப்பு இடத்தைப் பிடித்துள்ளது என்பதை ஆராய்வோம்.

 

கிறிஸ்துமஸ் அல்லது நத்தார் தோற்றம்

 

கிறிஸ்துமஸ், இன்று பெரும்பாலான மக்களுக்குத் தெரியும், இயேசு கிறிஸ்துவின் பிறப்பை நினைவுகூறும் நாள். “கிறிஸ்துமஸ்” என்ற வார்த்தை பழைய ஆங்கில வார்த்தையான “Cristes mæsse” என்பதிலிருந்து வந்தது.  அதாவது கிறிஸ்துவின் மாஸ். இது பெரும்பாலான கிறிஸ்தவ உலகில் டிசம்பர் 25 அன்று கொண்டாடப்படுகிறது. பைபிளில் விவரிக்கப்பட்டுள்ளபடி, இயேசுவின் பிறந்த கதை, புனிதக் குடும்பம், மேய்ப்பர்கள் மற்றும் மாகிகளை மையமாகக் கொண்டுள்ளது. பிறந்த ராஜாவைக் கண்டுபிடிக்க பெத்லஹேமின் நட்சத்திரத்தைப் பின்தொடர்ந்தார்.

 

இருப்பினும், கிறிஸ்மஸ் கிறிஸ்தவர்களுக்கு மட்டும் விடுமுறையாகத் தொடங்கவில்லை. இயேசுவின் பிறப்புக்கு நீண்ட காலத்திற்கு முன்பே, குளிர்கால சங்கிராந்தியின் போது கொண்டாடப்பட்ட பல்வேறு Pagan  அல்லது புறச்சமயத்தவர் பண்டிகைகள் மற்றும் மரபுகளில் அதன் வேர்கள் அறியப்படுகின்றன. இந்தக் கொண்டாட்டங்கள் பெரும்பாலும் ஒளி, நம்பிக்கை மற்றும் மறுபிறப்பு ஆகியவற்றின் கருப்பொருளைச் சுற்றி வருகின்றன. மேலும் அவை விருந்துகள், பரிசு வழங்குதல் மற்றும் அன்பானவர்களுடன் கூடியிருத்தல் போன்றவற்றையும் ஊக்குவிக்கின்றன. உண்மையில், ரோமானியர்கள் கிறிஸ்துமஸின் அதே நேரத்தில், ஒளி மற்றும் பரிசு வழங்கும் திருவிழாவான சாட்டர்னேலியாவைக் கொண்டாடினர்.

 

கிறித்துவம் பரவியதால், இது ஏற்கனவே இருக்கும் பல மரபுகளை இயேசுவின் பிறப்புக் கொண்டாட்டத்தில் இணைத்தது. பல நூற்றாண்டுகளாக, கிறிஸ்துமஸ் இரட்சகரின் பிறப்பை நினைவு கூறும் ஒரு கிறிஸ்தவ விடுமுறையாக மாறியது. ஆனால் அது முந்தைய கொண்டாட்டங்களின் சில மகிழ்ச்சியான பழக்கவழக்கங்களையும், சின்னங்களையும் தக்க வைத்துக் கொண்டது.

 

நத்தார் பண்டிகையின் உலகளாவிய வேண்டுகோள்

நத்தார் அழகு அதன் உலகளாவிய முறையீட்டில் உள்ளது. இது ஒரு நத்தார் விடுமுறையாக இருந்தாலும், இது மத எல்லைகளைக் கடந்து அனைத்து மதத்தினருக்கும் மற்றும் எந்த மத நம்பிக்கைகளையும் கடைப்பிடிக்காதவர்களுக்கும் கூட எதிரொலிக்கும் ஒரு கொண்டாட்டமாக மாறியுள்ளது.

 

அதன் உலகளாவிய முறையீட்டிற்கான முக்கிய காரணங்களில் ஒன்று அது பிரதிநிதித்துவப்படுத்தும் கருப்பொருட்கள் ஆகும். அன்பு, இரக்கம், கொடை, குடும்பம் மற்றும் நண்பர்களுடன் கூடியிருப்பதன் மகிழ்ச்சி போன்ற உலகம் முழுவதும் போற்றப்படும் மதிப்புகளை கிறிஸ்துமஸ் உள்ளடக்கியது. இந்த விழுமியங்கள் மதம் அல்லது கலாச்சார இணைப்புகளைக் கடந்து நம் அனைவரிடத்திலும் பகிரப்பட்ட மனிதநேயத்தைப் பேசுகின்றன. பலதரப்பட்ட பின்னணியில் உள்ளவர்கள் ஒன்று கூடி ஒருவருக்கொருவர் உள்ள மகிழ்ச்சியைக் கொண்டாடும் காலம் இது.

 

நத்தார் மனப்பாங்கு: பரிமாறுதல் மற்றும் பெறுதல் ஒரு அவகாசம் அல்லது நேரம்

 

நத்தார் மனநிலை இதயத்தில் கொடுப்பதும் பெறுவதும் போன்ற பரிமாற்றல் ஒரு வகை கடைப்பிடிப்பு ஆகும். அன்பளிப்பு மற்றும் நல்லெண்ணத்தின் உலகளாவிய வெளிப்பாடாக பரிசுகளைப் பரிமாறிக் கொள்ளும் பாரம்பரியம் உள்ளது. மக்கள் தங்கள் அன்புக்குரியவர்களுக்கான சிந்தனைமிக்க பரிசுகளைத் தேர்ந்தெடுத்து, தங்கள் பாராட்டுகளையும் பாசத்தையும் வெளிப்படுத்துகிறார்கள்.

 

அன்பளிப்பு என்பது மத எல்லைகளைக் கடந்த ஒரு நடைமுறை. நீங்கள் கிறிஸ்தவர்களாகவோ, யூதராகவோ, முஸ்லீமாகவோ, இந்துவாகவோ அல்லது வேறு எந்த மதத்தைச் சார்ந்தவராகவோ இருந்தாலும், பரிசைப் பெறுவதில் உள்ள மகிழ்ச்சியும், அதைக் கொடுப்பதில் உள்ள மகிழ்ச்சியும், அனைவரும் புரிந்துகொள்ளக்கூடிய மற்றும் பாராட்டக்கூடிய உணர்வுகளாகும். கொடுப்பது விடுமுறையின் மத முக்கியத்துவத்தைப் பற்றியது அல்ல; இது மற்றவர்களை நேசிப்பதையும்,நேசிப்பதை உணர வைப்பதிலும் உள்ள மகிழ்ச்சியைப் பற்றியது.

 

பல்வேறு கலாச்சாரங்களில் (செயிண்ட் நிக்கோலஸ் அல்லது நத்தார்  தந்தை போன்றவை) வெவ்வேறு பெயர்களால் அறியப்படும் நத்தார் பப்பா Santa Clause சின்னமான உருவம் தாராள மனப்பான்மையின் உலகளாவிய உணர்வை எடுத்துக்காட்டுகிறது. அன்பான மற்றும் பழம்பெரும் நபரான நத்தார் பப்பா, இரக்கம், தன்னலமற்ற தன்மை மற்றும் கொடுப்பதன் கொள்கைகளை உள்ளடக்கியவர். எல்லாப் பின்னணியிலும் உள்ள குழந்தைகள் நத்தார் பப்பா வருகையையும் நத்தார் மரத்தின் கீழ் பரிசுகளைக் கண்டுபிடிப்பதில் மகிழ்ச்சியையும் எதிர்பார்க்கிறார்கள். குழந்தைகளுக்கு மகிழ்ச்சியையும் பரிசுகளையும் கொண்டு வரும் ஒரு கருணைமிக்க உருவத்தின் யோசனை மதப் பிரிவுகளைக் கடந்து, குழந்தைப் பருவத்தின் தூய்மையான இதய மகிழ்ச்சியுடன் எதிரொலிக்கும் ஒரு கருத்தாகும்.

 

குடும்பம் மற்றும் நண்பர்களுடன் கழிக்கும் காலம்:

 

நத்தார் என்பது அவரவர் மத நம்பிக்கைகளைப் பொருட்படுத்தாமல் குடும்பத்தினரும் நண்பர்களும் ஒன்று கூடுவதற்கான ஒரு நேரமாகும். அன்புக்குரியவர்களுடன் இருப்பதற்காகப் பலர் வேலைகளிலிருந்து விடுப்பு எடுத்துக் கொள்கிறார்கள். ஒற்றுமை மற்றும் அரவணைப்புச் சூழ்நிலையை உருவாக்குகிறார்கள். குடும்பங்கள் பண்டிகை மேசைகளில் கூடி, உணவைப் பகிர்ந்துகொண்டு, நேசத்துக்குரிய நினைவுகளை உருவாக்குகிறார்கள். நண்பர்கள் பரிசுகளைப் பரிமாறிக் கொள்கிறார்கள் மற்றும் ஒருவருக்கொருவர் நிறுவனத்தைக் கொண்டாடுகிறார்கள். இந்த ஒற்றுமை மற்றும் இணைப்பு உணர்வு மதச் சார்புக்கு அப்பாற்பட்டது.

 

மேலும், விடுமுறைக் காலம் பெரும்பாலும் ஆண்டு முழுவதும் நாம் தொடர்பு இழந்தவர்களுடன் மீண்டும் இணைவதற்கு நினைவூட்டலாக செயல்படுகிறது. இது சமரசம் மற்றும் மன்னிப்புக்கான நேரம், குணப்படுத்துதல் மற்றும் புதுப்பித்தல் உணர்வை ஊக்குவிக்கிறது. மக்கள் தங்கள் இதயங்களைத் திறக்கவும், மற்றவர்களை அணுகவும், சமூகம் மற்றும் ஒற்றுமையின் உணர்வைத் தழுவவும் நத்தார் ஊக்குவிக்கிறது.

 

கிறிஸ்துமஸ் விளக்குகள் மற்றும் அலங்காரங்களின் மாயம்:

 

கிறிஸ்துமஸ் மனோநிலை மிகவும் மயக்கும் அம்சங்களில் ஒன்று பண்டிகை அலங்காரங்கள் மற்றும் விளக்குகளுடன் வீடுகள் மற்றும் தெருக்களை மாற்றுவதாகும். கிறிஸ்துமஸ் மரங்களை அலங்கரித்தல், மாலைகளைத் தொங்கவிடுதல் மற்றும் வண்ணமயமான விளக்குகளால் வீடுகளை ஒளிரச் செய்தல் போன்ற பாரம்பரியம் அனைத்துப் பின்னணியிலும் உள்ள மக்களை கவர்ந்திழுக்கும் தன்மையைக் கொண்டுள்ளது.

 

அலங்கரிக்கும் செயல் பருவத்தின் அழகுக்கான ஆழமான குதூகலத்தைக் குறிக்கிறது. மின்னும் விளக்குகள் மற்றும் மின்னும் ஆபரணங்கள் ஆச்சரியத்தையும் மகிழ்ச்சியையும் தூண்டுகின்றன. அவை பொதுவாக வட அமெரிக்கா, ஐரோப்பாவில் ஆண்டின் இருண்ட நாட்களுக்கு ஒரு மயக்கத்தைத் தருகின்றன. இது நம்பிக்கை, ஒளி மற்றும் வரவிருக்கும் சிறந்த நாட்களின் வாக்குறுதியைக் குறிக்கிறது.

 

உலகெங்கிலும் உள்ள நகரங்களில் விடுமுறைக் காலங்களில் மக்கள் தொகையின் மத அமைப்பைப் பொருட்படுத்தாமல் ஒளிரும் விதத்தில் கிறிஸ்துமஸ் அலங்காரங்களின் உலகளாவிய கவர்ச்சி தெளிவாகத் தெரிகிறது. ஒரு பொதுச் சதுக்கத்தில் அழகாக அலங்கரிக்கப்பட்ட கிறிஸ்துமஸ் மரத்தைப் பார்ப்பது, குளிர்கால மாலையில் விடுமுறை விளக்குகளின் பிரகாசம் பகிரப்பட்ட ஆச்சரியம் ஆகியவை கொண்டாட்டத்தின் உணர்வை வளர்க்கிறது.

 

இசை, உணவு மற்றும் மரபுகள்:

 

இசை, சுவையான உணவு மற்றும் கலாச்சார மற்றும் மத எல்லைகளைக் கடக்கும் நேசத்துக்குரிய மரபுகள் மூலமாகவும் கிறிஸ்துமஸ் கொண்டாடப்படுகிறது. நாம் வாழும் அமெரிக்காவில், கனடாவில் “Silent Night” புகழ் சார்ந்த குழுமிய இசைகளில்  இருந்து “Gingle Bells” போன்ற பண்டிகை மெட்டுக்கள் வரை, நத்தார் மெல்லிசை அனைத்து மதங்கள் மற்றும் பின்னணியில் உள்ளவர்களால் ரசிக்கப்படுகிறது. இசை மக்களை ஒன்றிணைக்கும் சக்தியைக் கொண்டுள்ளது. விடுமுறை நாட்கள் மகிழ்ச்சி மற்றும் அன்பின் இணக்கமான கொண்டாட்டத்தில் இதயங்களை ஒன்றிணைக்கின்றன.

 

நத்தாருடன் வரும் விருந்து மத எல்லைகளைக் கடந்த ஒரு மகிழ்ச்சி. உலகெங்கிலும் உள்ள வீடுகளில் வறுத்த வான்கோழி, தேன் மெருகூட்டப்பட்ட ஹாம் மற்றும் பல பக்க உணவுகள், கிறிஸ்துமஸ் குக்கீகள், அழகிய இஞ்சிப் பணியார வீடுகள் மற்றும் பழ கேக்குகள் ஆகியவை அனைத்து மதத்தினராலும் ருசிக்கப்படுகின்றன, இது பருவத்தின் மகிழ்ச்சியையும் பகிர்ந்து கொண்ட பெரும்பாலும் ஐரோப்பிய சமையல் மரபுகளையும் குறிக்கிறது.

 

பல்வேறு பழக்க வழக்கங்கள் மற்றும் மரபுகள் உலகளாவிய முறையீட்டைக் கொண்டுள்ளன. நெருப்பிடம் மீது காலுறைகளைத் தொங்கவிடுவது, வரவேற்பு மெழுகுவர்த்திகளை ஏற்றுவது மற்றும் சார்லஸ் டிக்கன்ஸ் எழுதிய “A Christmas Carol” போன்ற கதைகளைச் சொல்வது என்பது அனைத்து தரப்பு மக்களுக்கும் மகிழ்ச்சியையும் ஏக்கத்தையும் தருகின்ற நேசத்துக்குரிய நடைமுறைகள்.

 

தாராள மனப்பான்மை மற்றும் தொண்டு மனப்பான்மை:

 

கிறிஸ்துமஸ் என்பது தாராள மனப்பான்மை மற்றும் தொண்டு உணர்வைத் தெளிவாக வெளிப்படுத்தும் காலம். பல மக்கள் தங்கள் மத நம்பிக்கைகளைப் பொருட்படுத்தாமல் இல்லாதவர்களுக்கு வழங்குவதற்கான வாய்ப்பைப் பயன்படுத்துகிறார்கள். உணவு வங்கிகளுக்கு நன்கொடை அளிப்பது, பொம்மை ஓட்டுதல்களில் பங்கேற்பது மற்றும் தேவைப்படுபவர்களுக்கு உதவுவது ஆகியவை கிறிஸ்மஸின் உண்மையான சாரத்தை உள்ளடக்கியது.

 

தொண்டு நிறுவனங்கள் மற்றும் தனிநபர்கள் போராடுபவர்களுக்கு உதவிக்கரம் நீட்டுகிறார்கள். அரவணைப்பு, ஊட்டச்சத்து மற்றும் ஆதரவை வழங்குகிறார்கள். ஒருவருக்கொருவர் திருப்பிக் கொடுப்பதிலும் அக்கறை கொள்வதிலும் உள்ள நம்பிக்கை நத்தார் மனப்பான்மை ஒரு அடிப்படை. மேலும் இது அவர்களின் மத அல்லது கலாச்சார பின்னணியைப் பொருட்படுத்தாமல் மக்களின் இதயங்களைத் தொடுகிறது.

 

பன்முக கலாச்சார உலகில் நத்தார்:

 

இன்றைய பல்கலாச்சார உலகில், பல்வேறு நம்பிக்கைகள் மற்றும் மரபுகளைக் கொண்ட மக்கள் ஒன்றாக வாழ்கிறார்கள், கிறிஸ்துமஸ் மன்பான்மை ஒரு பாலமாகச் செயல்படுகிறது. சமூகங்கள் மத்தியில் புரிதலையும் மரியாதையையும் வளர்க்கிறது. கிறிஸ்தவ நம்பிக்கைகளைப் பின்பற்றாமல், அன்பு, மகிழ்ச்சி மற்றும் நல்லெண்ணத்தின் உலகளாவிய மதிப்புகளைப் பகிர்ந்து கொள்வதற்காக பல்வேறு பின்னணியில் உள்ள மக்கள் கொண்டாட்டத்தில் சேரும் நேரம் இது.

 

கிறிஸ்தவர்கள் அல்லாதவர்கள் கிறிஸ்மஸின் அழகையும் அர்த்தத்தையும் மதரீதியாகக் கடைப்பிடிக்காவிட்டாலும், அதை அடிக்கடி கொண்டாடுகிறார்கள். குடும்பங்கள் மற்றும் சமூகங்களை ஒன்றிணைக்கும் ஒரு கலாச்சாரக் கொண்டாட்டமாக அவர்கள் விடுமுறையை ஏற்றுக் கொள்கிறார்கள். பன்முகக் கலாச்சார சமூகங்களில், மக்கள் தங்கள் அண்டை நாடுகளின் நம்பிக்கைகள் மற்றும் மரபுகளைப் பற்றி அறிந்து கொள்ளவும், மதிக்கவும், நல்லிணக்கம் மற்றும் ஒற்றுமையை வளர்க்கவும் நத்தார் ஒரு வாய்ப்பாகச் செயல்படுகிறது.

 

நத்தார் காலமற்ற முறையீடு:

 

நத்தார் மனப்பாங்கின் நீடித்த ஈர்ப்பு, அதன் முக்கிய மதிப்புகளான அன்பு, இரக்கம் மற்றும் ஒற்றுமையைப் பேணுவதன் மூலம் காலத்திற்கு ஏற்றவாறு மாற்றியமைக்கும் மற்றும் பரிணாம வளர்ச்சிக்குக் காரணமாக இருக்கலாம். இந்த விடுமுறையானது அதன் மத முக்கியத்துவத்தைத் தக்க வைத்துக்கொண்டது மட்டுமல்லாமல், அனைத்துப் பின்னணியில் உள்ள மக்களையும் உள்ளடக்கி அதன் வரம்பை விரிவுபடுத்தியுள்ளது. இது மனிதகுலத்தின் பகிரப்பட்ட மதிப்புகளின் கொண்டாட்டமாக அமைகிறது.

சமூகம் மாறினாலும், தொழில்நுட்பம் முன்னேறினாலும், நத்தாரின் சாராம்சம் உறுதியாக உள்ளது. இதயப்பூர்வமான அட்டைகள் மற்றும் கடிதங்களை அனுப்பும் பாரம்பரியம் இலத்திரனியல் வாழ்த்துகள் மற்றும் செய்திகளாக உருவாகியிருக்கலாம். ஆனால், காதல் மற்றும் இணைப்பின் உணர்வு மாறாமல் உள்ளது. மின் வலய சில்லறை விற்பனையாளர்களிடம் பரிசு கடை போகுதல் மிகவும் வசதியாகிவிட்டாலும், சிந்தனைமிக்க பரிசுகளைத் தேர்ந்தெடுப்பதில் மகிழ்ச்சி நிலைத்திருக்கும். கிறிஸ்துமஸ் விளக்குகள் இப்போது ஆற்றல்-திறனுள்ள LEDஆக இருக்கலாம், ஆனால் அவை பருவத்திற்கு அரவணைப்பையும் ஆச்சரியத்தையும் தருகின்றன.

கிறிஸ்துமஸ் அல்லது நத்தார் என்பது மத விடுமுறை மட்டுமல்ல; இது மனித மனப்பாங்கு கொண்டாட்டம், இருண்ட காலங்களில், அன்பு மற்றும் இரக்கத்தின் ஒளி பிரகாசமாக பிரகாசிக்க முடியும் என்பதை நினைவூட்டுகிறது. மனிதர்களாக நம்மை ஒன்றிணைக்கும் மதிப்புகளைக் கொண்டாட அனைத்து தரப்பு மக்களும் ஒன்று கூடும் நேரம் இது, அதுவே நத்தார் உணர்வை காலமற்ற மற்றும் நேசத்துக்குரிய பாரம்பரியமாக மாற்றுகிறது.

 

–           யோகி

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

banner ad
Bottom Sml Ad